Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1343|ตอบกลับ: 4

[X2.5] ไม่สามารถเข้า หน้าจัดการ Admin ได้ครับ

[คัดลอกลิงก์]
amittaput โพสต์ 2015-7-17 04:07:02 |โหมดอ่าน
คือ พวก Admin ไอดีเก่าๆ สามารถ เข้าไปได้ครับ  แต่ Admin  หรือ Mods หน้าใหม่ๆ ที่เพิ่งแต่งตั้ง...
ไม่สามารถเข้าหน้าจอได้เลย  ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
ตัวอย่าง

หรือว่าเป็นที่ผม เปลี่ยน เวอร์ชั่น Discuz ไม่ถูกต้องครับ  
ขอบคุณสำหรับทุกข้อความ ที่ช่วยครับ
submark โพสต์ 2015-7-17 05:50:04
ถ้าเป็น admin ที่สามารถจัดการได้ทุกอย่างเหมือน admin คนแรกสุด
สามารถแก้เพิ่มได้ที่ ../config/config_globle.php ตรงบรรทัด
$_config['admincp']['founder'] = '1';
ให้กรอก uid ที่จะตั้งเป็น admin โดยใช้ ',' คั่นครับ เช่น ถ้าอยากให้ uid 15 เป็นผู้ดูแล
$_config['admincp']['founder'] = '1,15';
แล้วอัพทับไฟล์เดียว อัพเดทแคช
ส่วนม็อดต่างๆ กำหนดได้ที่
admin.php?action=founder&operation=perm&do=member
เพื่อกำหนดสิทธิ์ที่จะเข้าถึงได้ แต่จะไม่สามารถเข้าจัดการได้เหมือนผู้ดูแลครับ

ถ้าไม่เข้าใจก็เม้นต์ถามไว้ครับ เดี๋ยวมาตอบให้

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
amittaput + 1 เดี๋ยวขอไปลองก่อนเลยครับพี่

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| amittaput โพสต์ 2015-7-17 13:21:35
submark ตอบกลับเมื่อ 2015-7-17 05:50
ถ้าเป็น admin ที่สามารถจัดการได้ทุกอย่างเหมือน admin คนแร ...

แล้ว เข้า ระบบจัดการ Mods  ล่ัครับ  เข้าไม่ได้เหมือน ระบบจัดการ Adminเลย
ปล.ใช้ระบบจัดการ Adminได้แล้วครับพี่  ขอบคุณมากครับ  แต่ระบบจัดการ Mods ยังใช้ไม่ได้ครับ
submark โพสต์ 2015-7-17 17:54:02
การกำหนดม็อดให้เข้าถึงพืนหลังตามนี้ครับ

ขั้นแรกให้ไปที่ admin.php?action=founder&operation=perm&do=member
แล้วกรอกชื่อผู้ที่จะตั้งให้เป็นม็อดลงไป เลือกระดับ
ซึ่งจะมี 6 ระดับ เลือกเลยครับว่าจะให้ม็อดคนนั้นทำหน้าที่อะไร

หลังเพิ่มแล้ว ม็อดที่เพิ่มจะมีแถบ 'จัดการระบบ' ขึ้นเหมือนผู้ดูแล และเข้าจัดการระบบพื้นหลังตามส่วนที่ผู้ดูแลกำหนดไว้ครับ
แต่บางระดับจะมีแถบ 'จัดการเว็บบอร์ด' ขึ้นด้วย

การกำหนดสิทธิ์การเข้าถึงให้ม็อดแต่ละระดับ
ไปที่ admin.php?action=founder&operation=perm&do=group

ตามนั้นครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
soompoll01 โพสต์ 2015-7-18 00:13:45
จัดการของผู้ดูแลทั่วไปเข้าลิงค์นี้ปะ โดเมน.คอม/forum.php?mod=modcp&fid=  หรือว่าเข้าใจคนละอย่างกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-3-28 19:48