Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1055|ตอบกลับ: 2

[DiscuzX 3] สอบถามเรื่องการโพส + แสดงโปรไฟล์

[คัดลอกลิงก์]
nuttiiz โพสต์ 2013-5-29 02:51:23 |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuttiiz เมื่อ 2013-5-29 03:08

อันนี้ไม่ต้องแล้วครับ ผมโง่เอง 5555555 มันซ่อนไว้อะ เงิบบเลยดีนะไปเจอกระทู้ นี้ ไม่งั้นโดนด่าแน่ๆ 55555+
[quote]คือผมจะใช้ html อะหะแต่มันไม่มี ตัวเลือกเพิ่มเติม ทางด้านขวาตอนจะโพสนะสิ -..- ผมตั้งค่าให้บอร์ดนี้ใช้ html ได้แล้วนะ

อีกข้อ อันนี้ลืมจริงๆ - -" หาไม่เจออะ เคยทำได้ตอน X2 โน่นน
จะแสดงอย่างอื่นอีกนะครับ เช่นพวก ความดี เงิน น้ำใจ ไรพวกเนี่ยให้แสดงตรงนี้อะหะ

ปล. ถ้าบอกเรื่องปรับเงินที่ได้รับตอนโพส ตอนออนด้วยจะยิ่งดีเลยครับผม T^T
ปล2. ถามเยอะไปนิดไม่ได้ทำ discuz นาน sorry ด้วยเน้อ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
onigear โพสต์ 2013-6-5 15:06:33
แสดงข้อมูลเมนูสมาชิก ของ x3 ให้ไปที่
รูปแบบ> จัดการรูปแบบ>ข้อมูลผู้โพสต์

ตรง default program คลิ๊กเลือก แก้ไข  
จากนั้นอยากจะให้แสดงอะไรก็เลือกใส่จากตรงนั้นได้เลยค่ะ
ถ้าหาตัวไหนไม่เจอ ก็คลิ๊ก อื่นๆ  ก็จะมีตัวเลือกเพิ่มขึ้นมาให้อีก

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
nuttiiz + 1 ขอบคุณครับ

ดูบันทึกคะแนน

onigear โพสต์ 2013-6-5 15:15:31
การปรับเงินตอนโพส ฯลฯ

ถ้าเป็นแบบนโยบายโดยรวมทั่วไป ก็ไปจัดการที่

ทั่วไป>ตั้งค่าเครดิต>นโยบายโดยรวมเครดิต

จะทำให้ทุกบอร์ดแสดงผลการให้เครดิตเหมือนกันทั้งหมด

แต่ถ้าอยากจะเฉพาะเจาะจงให้แต่ละบอร์ดให้เครดิตแตกต่างกันไป อันนี้ต้องเข้าไปเซ็ทจากทางบอร์ดโดยตรงคือไปที่
เว็บบอร์ด  แล้วเลือกบอร์ดที่ต้องการจะแก้ คลิ๊กที่ แก้ไข  แล้วก็เลือก เครดิต ก็จะเข้าไปในส่วนที่จะปรับแก้ไขแบบเฉพาะเจาะจง

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
nuttiiz + 1 ขอบคุณครับ

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-24 13:50