Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 4634|ตอบกลับ: 3

[ปลั๊กอิน] Re-Post: วิธีการติดตั้งปลั๊กอิน by GuRock123

[คัดลอกลิงก์]
jaideejung007 โพสต์ 2013-3-23 17:48:54 |โหมดอ่าน
Jaideejung007's Re-post
เจ้าของกระทู้โดนแบน และเสียดายเนื้อหาที่มีประโยชน์ เลยมารีโพสต์ให้ใหม่

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาสอนสร้างปลั๊กอินนะครับ
เอ่อ ภาพจะไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะครับ ผมเป็นคนอธิบายยากด้วยสิ งั้นจะทำให้เข้าใจละกันครับ ^^

1.โหลดไฟล์ปลั๊กอินที่เราชอบและจะลงเว็บ ยกตัวอย่างเช่น [Remakes] hen_pet Shop New Design

2. เข้า My document > download > หาไฟล์ที่เราดาวโหลดมาเช่น '' hen_pet '' >(ไฟล์นี้จะเป็นไฟล์ที่โหลดมาของ [Remakes] hen_pet Shop New Design นะครับ)

3. พอแตกไฟล์เสร็จจะได้โฟลเดอร์ตามภาพด้านล่าง

4. เข้า โปรแกรม FTP กรอกชื่อ โอสต์ ชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน พอตส์ (หากมี) แล้วกดเชื่อมต่อ แล้วคลิกเข้าโฟลเดอร์ดังภาพ

5. เข้า source > plugin แล้วจะได้ดังภาพด้านล่างนะครับ

6. เข้าไปในโฟลเดอร์ (ที่เราจะอัพขึ้นโฮศครับ) เช่น hen_pet > พอเข้าในโฟลเดอร์จะมี hen_pet อีกอันนึงครับ แล้วอัพโหลดขึ้นโฮสไปเลย
เช่น hen_pet > hen_pet > แล้วต่อไปจะเป็นข้อมูลให้เรา คลิก hen_pet อันที่ 2 หลังจากเข้าโฟลเดอร์แล้วนะครับ อัพขึ้นโฮสไป เช่นดังภาพด้านล่างครับ

7. พออัพขึ้นโฮสเสร็จเข้า http://ชื่อเว็บไซต์.xxx/admin.php? (xxx หมายความว่าเป็นพวก .com .tk .net. th.nt .in.th พวกนนี้นะครับ)

8. คลิกปลั๊กอิน > ติดตั้งปลั๊กอินใหม่ > ชื่อปลั๊กอินนั้น > กดติดตั้ง > รายชื่อปลั๊กอิน > กดทำงาน

เป็นอันจบการติดตั้งปลั๊กอินครับ   + จิตพิศัย ซักหน่อยก็ดีหากใครไม่มีขอบคุณซักนิดละกันครับ

ปล.หากผิดพลาดประการได้ สามารถลบได้เลย ถ้าซ้ำ

ปล.1 หากมีปัญหาหรือทำไม่ได้อยากถาม ถามมาเลยครับ หรือ PM มาก็ได้

...

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 6จิตพิศัย +6 ย่อ เหตุผล
diizmylife + 1 เยี่ยมมากๆ
amitaarthid + 1 เนื้อหาดีมีสาระ
bossnsw + 1 เนื้อหาดีมีสาระ
pexzaw + 1
inwpott01 + 1 เยี่ยมมากๆ

ดูบันทึกคะแนน

แบนรูปโปรไฟล์
pop789789 โพสต์ 2013-7-23 23:58:03
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
art111 โพสต์ 2013-9-19 13:03:10
ขอบคุนครับ
singsema โพสต์ 2013-12-18 23:51:32
+ จิตพิสัยทำอย่างไรครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-26 07:59