Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 3684|ตอบกลับ: 6

[X1.5] สอบถามปัญหาของสกินของคุณ MasterTGZ หน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
CGRockbuster โพสต์ 2011-11-7 16:30:16 |โหมดอ่าน
จากสกินกระทู้นี้ http://forum.discuzthai.com/thread-26096-1-1.html

ก่อนอื่นขอขอบคุณก่อนสำหรับการแปลสกินนี้นะครับ สวยงามมากและนำไปโมบางส่วนแล้วเรียบร้อย ^/\^

แต่ผมอยากจะสอบถามปัญหาบางอย่างกับสกินนี้อะครับ ที่บางส่วนในหน้าเว็บบอร์ดยังเป็นภาษาจีนอยู่ ตรงหัวบนล๊อกอินอะครับ

นี้คือรูปภาพประกอบนะครับ

(อันที่จริงรูปนี้จากเบราวเซอร์ของ Google Chrome นะครับ แต่ถ้าเป็น IE จะเป็นภาษาจีน แต่ผมกล้าแคปภาพมาให้ดู เดี๋ยวล๊อกเอ้าท์แล้วจะเข้าไม่ได้ = = (แต่ที่ทราบเพราะไปเล่นที่คอมพิวเตอร์เครื่องอื่นๆมาอะครับ)

ยังไงก็รบกวนช่วยตอบด้วยละกันนะครับ จะเป็นเจ้าของสกิน หรือผู้เชี่ยวชาญก็ได้นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

ปล.ผิดหมวดขออภัยด้วยนะครับ =___="

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| CGRockbuster โพสต์ 2011-11-7 16:37:42
แก้ไข

ผมลืมพิมพ์คำถามเพิ่มไปว่า สกินนี้ผมไม่สามารถล๊อกอินได้ครับ (ตรงช่องล๊อกอินไม่สามารถพิมพ์ได้ แต่สามารถเลือกเป็นชื่อสมาชิก UID อีเมลล์ได้) แต่ช่องรหัสผ่านพิมพ์ได้ตามปกติครับ รบกวนช่วยตอบข้อนี้ด้วยครับ
idonno โพสต์ 2011-11-7 16:50:49
เรื่องมีภาษาจีนอยู่ ลองเช็ค ในส่วนของ header.htm รึยังครับ

ส่วอีกคำถาม "ล็อกอินไม่ได้" รอท่านต่อไปครับ
 เจ้าของ| CGRockbuster โพสต์ 2011-11-7 19:55:50
เซปเป็น UTF-8 แล้วก็ยังเหมือนเดิมครับ T__T
MinT โพสต์ 2011-11-7 21:59:20
ต้นฉบับโพสต์โดย CGRockbuster เมื่อ 2011-11-7 19:55
เซปเป็น UTF-8 แล้วก็ยังเหมือนเดิมครับ T__T ...

ที่เป็นรูป สี่เหลี่ยม ที่จริงเป็นภาษาจีนใช่หรือเปล่า
ถ้าใช่ ก็แสดงว่าเครื่องนั้นไม่ได้ลงภาษา แถบทวีปเอเซียไว้ครับ
หมายถึงระบบ วินโดส์นะ
 เจ้าของ| CGRockbuster โพสต์ 2011-11-7 22:17:00
คือผมต้องการให้มันเป็นภาษาไทยอะครับ ต้องไปแก้ส่วนไหน ยังไงอะครับ

ปล.หาวิธีแก้ตัวล๊อกอินไม่ได้ที T______T"
 เจ้าของ| CGRockbuster โพสต์ 2011-11-9 19:57:28
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะครับ ที่อาจจะไม่ได้ผลบ้าง แต่ตอนนี้ผมใช้ประโยคที่คนมักพูดกันว่า "ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน" ตอนนี้ก็แก้ไขเสร็จเรียบร้อยแล้วนะครับ ^^

ตรงส่วนหัวนั้น ผมต้องแก้โดยการต้องไปแก้ที่โค๊ด Header.html โดยตรงเลยครับ ละเอียดมากๆ ลองผิดลองถูกกันมา 10 กว่ารอบ หากใครมีปัญหาเหมือนผม มาบอกแบบส่วนตัวได้นะครับ ยินดีตอบ แต่ถ้าตอบตรงนี้ คงยาว = =

ส่วนเรื่องล๊อกอินที่ใช้ไม่ได้ ในที่สุดผมก็พบว่า..... ช่องล๊อกอินมันไปกลืนกับพื้นหลัง แล้วมันไปอยู่ด้านล่างช่องที่ให้กรอก (แหมกว่าจะเจอ) ซึ่งวิธีการแก้ไขก็เข้าไปในลิงค์นี้ครับ

http://forum.discuzthai.com/forum.php?mod=viewthread&tid=29197&page=1

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนจริงๆ ขอขอบคุณอีกครั้งครับ ^/\^"
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-26 04:43