Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 3055|ตอบกลับ: 3

[X1.5] ช่วยหาหน่อยว่าปลั้กอินอันนี้มันชื่ออะไร ??

[คัดลอกลิงก์]
iiimouiii โพสต์ 2011-6-29 08:19:17 |โหมดอ่าน

ใครพอรู้ก็บอกหน่อยนะครับบ เป็นเหมือนพวกแบบว่า ก๊อปลิงค์กระทู้ของเราไปแจกเพิื่อนต่อประมาณนี้อะครับบ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
jaideejung007 โพสต์ 2011-6-29 11:02:10
เปิดไฟล์ template\{ชื่อสกินที่คุณใช้งาน}\forum\viewthread_node_body.htm
หาโค๊ด
  1.                                 <!--{hook/viewthread_useraction}-->
  2.                         </div>
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
แล้วใส่โค๊ดนี้ลงไปด้านล่าง
  1.                         <div><div style="border:#CAD9EA solid 0px; padding:5px; text-align:center; margin-top:10px;"><b><font color=#00a2d2>ลิงค์ของกระทู้:</font></b><input type="text" value="YOUR_LINK" size="40" class="px" style="vertical-align:middle;">&nbsp;<button type="submit" class="pn" onclick="setCopy('YOUR_TITLE\nYOUR_LINK', 'คัดลอกไปยังคลิปบอร์ด<br />คุณสามารถใช้ Ctrl + V เพื่อคัดลอกไปยัง  QQ、MSN ได้')"><em>ส่งให้เพื่อน</em></button></div>
  2. </div>
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
จากนั้่น จัดเก็บไฟล์เป็น UTF-8 แล้วอัพเดตไฟล์แคช เสร็จสิ้นการทำงาน

ปล. คำว่า YOUR_TITLE ให้คุณแก้ไขเองนะครับ อาจจะใช้คำสั่ง PHP ดึงชื่อกระทู้มาแสดง และ YOUR_LINK ก็อาจจะใช้คำสั่ง PHP อีก ในการดึง TID มาแสดง อันนี้เป็นแนวทางให้ครับ
ปลล. เหมือนผมเห็นหลายเว็บเขาทำ ไม่แน่ใจว่า มันเป็นปลั๊กอินหรือ เป็นการ MOD เอา หากจะทำปลั๊กอินจริงๆ ไม่อยากครับ ทำได้ครับ แต่ปัญหาติดอยู่ที่ว่า(รู้ๆ กันอยู่นะ)
ปลลล. ใครมีลิงค์ปลั๊กอินนี้ ก็จัดหนักให้ จขกท. ไปครับ
 เจ้าของ| iiimouiii โพสต์ 2011-6-29 11:22:29
ชอบคุณมากครับพี่โจ้ แนวทางดีมากมาย แต่รู้สึกว่าจะเป็นปลั้กอินนะ เคยเห็น
ไม่รู้ใช้หรือเปล่า -..-* ยังไงก็ขอบคุณสำหรับแนวทางครับ
 เจ้าของ| iiimouiii โพสต์ 2011-6-29 22:43:14
ช่วยหน่อยครับบ อยากได้มากๆ -..-
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-3-29 03:40