Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
เจ้าของ: artjomhoun

[X1.5] ขอความช่วยเหลือด่วนคับ

[คัดลอกลิงก์]
ฅนไทย โพสต์ 2011-6-23 21:00:07
ตอบกระทู้ popiazaza ตั้งกระทู้

:")
Toneasiasoft โพสต์ 2011-6-23 21:13:20
ต้นฉบับโพสต์โดย artjomhoun เมื่อ 2011-6-23 15:43
ตอบกระทู้ ฅนไทย ตั้งกระทู้

โห ท่าน ผมว่าสิ่งที่ท่านท ...

ผมเห็นด้วยกับคุณนะ

แต่เรื่องภาษามันสัมคัญมาก
คนที่พิมอาจจะเกิดจากความเคยชิน
ก็เข้าใจในส่วนนี้

อีกอย่างข้อความที่พิมมันเยอะ อาจไม่ได้สราจสอบว่าถูก คำไหน ผิดคำไหน

ผมเข้าใจ

แสดงความคิดเห็น

"ภาษามันสัมคัญมาก " สำคัญ ?? 55+ ล้อนิดนึงครับ  โพสต์ 2011-6-24 14:45
Toneasiasoft โพสต์ 2011-6-23 21:16:51
ต้นฉบับโพสต์โดย ฅนไทย เมื่อ 2011-6-23 15:23
เพิ่มเนื้อหา (2011-6-23 15:23):
คับคือ ??

ภาษาไทยเป็นเอกลักษณ์ ของไทยผม ถูกต้องแต่คุณรู้ไมภาษาไทย พัฒนามาจากภาษาอะไร

และคนไทย มันมีวิธีทำความดีหลายแบบครับ

บางที่คำที่คุณประชดเค้า อาจจะแรงเิกินไปสำหรับเค้าก็ได้นะ
ฅนไทย โพสต์ 2011-6-23 21:23:07
Toneasiasoft  ผมไม่รู้ว่าคุณรักภาษาไทยจริงหรืออยากโปรโมทคลับคุณ คุณเองก็เคยพิมผิด  โพสต์เมื่อ 1 นาทีก่อน

? โปรโมทคลับ ถ้าคุณไม่เข้า แล้วคุณจะยุ่งทำไม

ผมโปรโมทตรงไหน ผมแค่้ต้องการให้คนมีจิตสำนึก

แล้วไอการพิมพ์ผิด กับ ภาษาวิบัติมันไม่เหมือนกันนะ แยกให้ออกด้วย โตๆกันแล้วนะ
 เจ้าของ| artjomhoun โพสต์ 2011-6-23 22:59:12
ตอบกระทู้ ฅนไทย ตั้งกระทู้

หุปปากของคุณไปเหอะ เว็บคุณก็ไม่มีปัญญาทำเหมือนกัน ผมเห็นออนไลน์สมาชิกคุณโชว์แต่ 4รุปเหมือนผม
เก่งจิงไปทำให้ได้ก่อนแล้วเอาคำตอบมาแบ่งปัน หรือจะขายก็สุดแท้แต่จะทำ อย่างน้อยยังมีประโยชน์ต่อสมาชิกท่านอื่นๆด้วย อย่ามาไร้สาระกับความผิดพลาดเล็กน้อยที่ไม่ได้เป็นภัยต่อสังคมหรือประเทศชาติมากนัก คนที่ลิ้นไก่สั้นมันจะพุดชัดได้มะ ถ้าผมเป็นคนแปลภาษาให้กับ โหมดต่างๆ ค่อยมาติว่ามันมะไช่นะ มันต้องแบบนี้จึงจะถูก อะไรทำนองนี้  แรบToneasiasoft เค้าก็พุดถุก ทั้งติผมกลายๆ ทั้งว่าคุณตรงๆยังไม่สำนึกเว็บในสังกัดเค้าดีกว่าของคุณอีก แถมเว็บเค้าก็มีสาระด้วย ส่วนคุณมันไร้สาระไร้ค่า รกกระทุ้เปล่าๆ
yamiome โพสต์ 2011-6-23 23:13:55
หุปปากของคุณไปเหอะ เว็บคุณก็ไม่มีปัญญาทำเหมือนกัน ผมเห็นออนไลน์สมาชิกคุณโชว์แต่ 4รุปเหมือนผม
เก่งจิงไปทำให้ได้ก่อนแล้วเอาคำตอบมาแบ่งปัน หรือจะขายก็สุดแท้แต่จะทำ อย่างน้อยยังมีประโยชน์ต่อสมาชิกท่านอื่นๆด้วย อย่ามาไร้สาระกับความผิดพลาดเล็กน้อยที่ไม่ได้เป็นภัยต่อสังคมหรือประเทศชาติมากนัก คนที่ลิ้นไก่สั้นมันจะพุดชัดได้มะ ถ้าผมเป็นคนแปลภาษาให้กับ โหมดต่างๆ ค่อยมาติว่ามันมะไช่นะ มันต้องแบบนี้จึงจะถูก อะไรทำนองนี้  แรบToneasiasoft เค้าก็พุดถุก ทั้งติผมกลายๆ ทั้งว่าคุณตรงๆยังไม่สำนึกเว็บในสังกัดเค้าดีกว่าของคุณอีก แถมเว็บเค้าก็มีสาระด้วย ส่วนคุณมันไร้สาระไร้ค่า รกกระทุ้เปล่าๆ

รู้สึกจะไปกันใหญ่แล้ว
เอาน่า ต่างคนก็ต่างซีเรียส กันเกินไป
น้า artjomhoun ถ้าไม่รังเกียจก็ PM (แปลว่า ส่งข้อความส่วนตัว) MSN ของน้าหน่อยละกัน ตอบในนี้เดี๋ยวก็ทะเลาะกัน ไหนๆ น้าก็ทำตามในเว็บบอร์ดไม่ได้อยู่แล้ว

ส่วนเรื่องที่เขาทำหรือไม่ทำ เรื่องไอคอนบอร์ด เขาอาจจะรู้ก็ได้แต่ขี้เกียจ ต่างคนต่างแรง
แล้วเด็กๆ อย่างผมจะเอา สาระที่ไหนมาเรียนรู้ล่ะ ครับ

ใจร่มๆ กันหน่อย จากกระทู้จะเป็นที่เรียนรู้ของเด็กรุ่นหลัง กลายเป็นความฝังใจ

ปล. เลือกชูวิทย์ เป็นฝ่ายค้าน ต้านคอรัปชั่น ไม่เหลืองไม่แดง ไม่ 10 ไม่ 1 (ไม่เกี่ยวกับเนื้อหาใน Rep นะครับ)

ดึงการเมืองมาด้วย ระวังเน่อ -*-  โพสต์ 2011-6-24 15:52
 เจ้าของ| artjomhoun โพสต์ 2011-6-23 23:35:40
ต้นฉบับโพสต์โดย yamiome เมื่อ 2011-6-23 23:13
รู้สึกจะไปกันใหญ่แล้ว
เอาน่า ต่างคนก็ต่างซีเรียส ก ...

ตกลง น้าหยุดละนะ แต่อย่ามีใครมาต่ออีกละกัน (อายเด็ก) แต่เว็บหนูทำสวยดี นั้นแระไอค่อนออนไลน์สมาชิก
ที่โชว์หน้าบอร์ดด้านล่าง8ตัว นั่นแระที่น้าหาทางลงไม่ได้ ของน้ามีติดมากับตัวบอร์ด4ตัว แต่หยากจะเพิ่มอีกนิดหน่อย ถ้าให้ดีช่วยลงวิธีการทำแนะแนวให้น้าหน่อยนะ คนที่ไม่รุ้จะได้รับอานิสงฆ์ส่วนนี้ไปด้วย บอร์ดรุ่นเดียวกันเลย x1.5 ขอบคุณเป็นอย่างมาก
yamiome โพสต์ 2011-6-23 23:49:07
ตกลง น้าหยุดละนะ แต่อย่ามีใครมาต่ออีกละกัน (อายเด็ก) แต่เว็บหนูทำสวยดี นั้นแระไอค่อนออนไลน์สมาชิก
ที่โชว์หน้าบอร์ดด้านล่าง8ตัว นั่นแระที่น้าหาทางลงไม่ได้ ของน้ามีติดมากับตัวบอร์ด4ตัว แต่หยากจะเพิ่มอีกนิดหน่อย ถ้าให้ดีช่วยลงวิธีการทำแนะแนวให้น้าหน่อยนะ คนที่ไม่รุ้จะได้รับอานิสงฆ์ส่วนนี้ไปด้วย บอร์ดรุ่นเดียวกันเลย x1.5 ขอบคุณเป็นอย่างมาก

ผมจะอธิบายแบบว่าเข้าใจง่ายๆละกันนะครับ (กลัวพิมพ์ผิดเดี๋ยวหาว่าวิบัติอีกเดี๋ยวมันจะไม่จบ ฮ่าๆ)

เอาเป็นสเตปๆ นะครับ
1.น้าไปหารูป ไอคอนบอร์ด ที่อยากได้มา
2.นำรูปที่ได้มาอัพขึ้นโฮสต์ของน้า เข้าไปตามไฟล์นี้นะครับ static > image >common พอถึงข้างในโฟลเดอร์ common ให้น้าเอาภาพมาใส่เลยนะครับ เสร็จปุ๊บ!!
3.ให้น้าเข้าไปที่ admincp (จัดการระบบ หน้าเว็บบอร์ดน่ะครับ) แล้วเข้าไปที่ รูปแบบ > จัดการรายการออนไลน์ > และมองอันนี้ User Group Legend Image ช่องด้านล่างมันจะให้ใส่ชื่อรูปที่น้าต้องการ น้าก็ดูว่า รูปนั้นมันนามสกุลอะไร เช่นภาพมันชื่อว่า ห้ามวิบัตินะโว้ย.gif น้าก็ใส่ ชื่อเนี้ยในช่องด้านว่าง > และมาใส่ชื่อกลุ่ม แค่นี้ก็เสร็จแล้วนะครับ ((((แต่ถ้าน้าไม่ไปเพิ่มกลุ่มสมาชิกหรือผู้ดูแลก่อน มันก็จะ ใส่ภาพให้ได้แต่ที่มันมีกลุ่มอยู่แล้วจากในระบบที่มีมาให้น่ะครับ)))

หากว่าไม่เข้าใจอีก เดี๋ยวจะทำเป็นรูปมาให้ดู = =ว

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
artjomhoun + 1

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| artjomhoun โพสต์ 2011-6-24 00:21:15
ขอบคุณมากเลยคับจะลองทำตามที่แนะนำนะคับ ขอบคุณ
ฅนไทย โพสต์ 2011-6-24 08:26:51
ตอบกระทู้ artjomhoun ตั้งกระทู้

เกี่ยวอะไรกัีบเ็ว็บ?
ไม่ทราบว่ากี่ขวบแล้วครับ

อายุ 28 ผมว่าถ้าทำตัวแบบนี้ ก็ไม่ต่างจากเด็ก 3 ขวบละครับ

นอกเรือง ไปเอาเรื่องที่ไม่เกี่ยวเข้ามา ทำตัวเป็นเด็กทารกไปได้ ^^"

พอดีกว่า แล้วไปกินไอวี่ ซะ ^^'  โพสต์ 2011-6-24 14:48
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-20 12:47