Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2752|ตอบกลับ: 1

[X1.5] สอบถามครับ SEO link ใน Discuz มีผลต่อการค้นหาไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
maitree โพสต์ 2011-6-2 10:56:28 |โหมดอ่าน
คือผมกำลังจะตัดสินใจทำ SEO Link ผมอยากทราบว่าถ้าทำแล้วจะทำให้มีโอกาศติดอันดับต้นๆของ google มากกว่าไม่ทำหรือไมครับ

เช่น :
ลิงค์ที่ทำแล้ว  http://www.xxx.com/forum-viewthread-tid-22888-highlight-ลิง.html
ยังไม่ได้ทำ    http://www.xxx.com/forum.php?mod=forumdisplay&fid=184&page=1
jaideejung007 โพสต์ 2011-6-2 13:15:31
ต้องถามก่อนว่า คุณจะใช้ SEO link ของดิสคัสไปตลอดหรือไม่

หากทำตลอดไป ก็เชิญทำได้เลย เพราะ ลิงค์ที่เป็นภาษาไทย มีโอกาศที่จะติดใน Index ของ Google ได้(อันนี้มันก็ต้องดูองค์ประกอบอื่นๆ ร่วมด้วย) และกระทู้คุณก็อาจจะถูกค้นพอเจอได้ดีกว่าเก่า

หากจะทำเล่นๆ ขอร้อง อย่าทำครับ มันจะส่งผลเสียมากกว่าผลดีให้แก่เว็บคุณ เพราะหากลิงค์เว็บของคุณที่ทำ SEO link แล้ว หากติดใน Index ของ Google เวลาคุณที่ยกเลิกทำระบบดังกล่าว มันจะส่งผลให้เว็บคุณเป็น ERROR 404 File Not Found โดยทันที(หากตั้งค่าให้ Redirect ไว้ก็แล้วไป)
และอื่นๆ อีกหลายๆ กรณี

ข้อเสีย เวลาสมาชิกจะคัดลอกลิงค์ที่เป็น SEO link ภาษาไทย สมาชิกจะได้ลิงค์ที่ยาวเป็นกิโลเมตรเลยทีเดียว

สรุป
คุณจะทำหรือไม่ทำก็ได้ แล้วแต่โอกาศและความสะดวกของคุณ

ปล. แต่เท่าๆ ที่ผมใช้ SEO link ดังกล่าว มันก็มีค่าเท่ากันครับ(THZAA.COM น่ะ) คือถึงจะทำหรือไม่ทำ มันก็เหมือนเดิม ผมว่ามันน่าจะเป็นองค์ประกอบอันอื่นมากกว่า(เช่น การหา Backlink, การซับมิต และอื่นๆ)

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากครับผม ได้ความรู้มากเลยครับ  โพสต์ 2011-6-2 13:26

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
maitree + 1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-25 11:13