Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
เจ้าของ: kiku4you

[X1.5 RC] รวบรวมเว็บที่ตัด Credit ของ Discuz ออก เจอแล้ว 2-3 เว็บ

ปิด [คัดลอกลิงก์]
jaideejung007 โพสต์ 2011-4-19 18:04:53
มันอยู่ที่ใจของเว็บมาสเตอร์แต่ละคนว่า

ต้องการให้คำขอบคุณเจ้าของสคริปต์หรือผู้เขีียนหรือไม่

มันอยู่ที่ใจของเว็บมาสเตอร์จริงๆ

แค่นั้น ถ้าเขาไม่ให้คำขอบคุณ ก็เหมือนกับที่ จขกท. ตั้งกระทู้ไว้นั้นล่ะ

ตามนั้น
 เจ้าของ| kiku4you โพสต์ 2011-4-19 18:42:54
ต้นฉบับโพสต์โดย jaideejung007 เมื่อ 2011-4-19 18:04
มันอยู่ที่ใจของเว็บมาสเตอร์แต่ละคนว่า

ต้องการให้คำ ...

พูดได้กินใจมากเลยพี่ jaideejung007 อย่างที่พี่พูดถูกเลย บางคนอาจจะไม่ได้เจตนา แต่เมื่อรู้ตัวเมื่ออ่านกระทู้นี้แล้วก็แก้ไขเสีย ผมกลัวจะเหมือน webboard.kapook.com นะครับ หากไม่แก้ไขก็แล้วไป ผลสุดท้ายก็ตามนั้น
 เจ้าของ| kiku4you โพสต์ 2011-4-19 18:45:48
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiku4you เมื่อ 2011-4-19 18:48

UPC  ไม่แฟร์นิ

เพราะ ปัญหาสกิน FD-Variety นี่คิอเรื่อง ผลกำไร เรื่องเงินๆ ทองๆ ซึ่ง เรื่อง กฎของ Discuz สำคัญกว่า เพราะมีเป็นลายลักษณะอักษร และ หมู่มากย่อมสำคัญกว่าหูน้อย หรือ เข้าเมืองตาหลิ่ว ต้องหลิ่วตาตาม
kanzayo โพสต์ 2011-4-19 19:30:44
ต้นฉบับโพสต์โดย jaideejung007 เมื่อ 2011-4-19 18:04

ต้องการให้คำ ...

ถูกต้องค่ะและมันอยู่ที่ว่าเราเอาของเค้ามาใช้ไม่ใด้ทำเอง ก็ควรสำนึกบ้างนะค่ะ
ยกตัวอย่างเช่นสุนัขเราเอามันมาเลี้ยงให้ข้าวมันกินมันยังไม่ เนรคุณ คนเลี้ยงเลยค่ะ
ขออภัยค่ะอาจใช้คำที่แรงไปหน่อย เพราะเราเป็นคนไทย
                                                                                               สำนึกดีสังคมดี ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น

555 ประมาณนั้น  โพสต์ 2011-4-20 14:21
พูดถูกใจจังเลย เพราะเราต้องไม่เนรคุณ DISCUZ เหมือนที่ กระปุก ทำ  โพสต์ 2011-4-19 20:05

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +2 Money +2 ย่อ เหตุผล
jaideejung007 + 2 + 2 เนื้อหาเป็นต้นฉบับ..

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| kiku4you โพสต์ 2011-4-19 20:05:54
ต้นฉบับโพสต์โดย kanzayo เมื่อ 2011-4-19 19:30
ถูกต้องค่ะและมันอยู่ที่ว่าเราเอาของเค้ามาใช้ไม่ใด ...

ดีแล้วละครับ ไม่ลบนะดีแล้ว มีไว้ก็ไม่มีปัญหา ฝึกระเบียบวินัยไปในตัว
Bonn121 โพสต์ 2011-4-19 20:28:12
ผมไม่ค่อยได้เข้าเว็บกระปุกอะครับ ช่วยอธิบายทีเขาเป็นอะไรหรอครับ คือเขาตัดเครดิตอะไรยังไง  ?? งง-*-
 เจ้าของ| kiku4you โพสต์ 2011-4-19 21:38:39
ต้นฉบับโพสต์โดย Bonn121 เมื่อ 2011-4-19 20:28
ผมไม่ค่อยได้เข้าเว็บกระปุกอะครับ ช่วยอธิบายทีเขาเป ...

คือเขาเป็นเด็กฝึกงานของ Discuz ตั้งแต่นานมาแล้ว เขาก้เลยนำ Discuz มาสร้าง ในเว็บกระปุกของเขาและโมดิฟาย Discuz ให้จำซะไม่ได้และตัด Credit ทิ้งไปซะ กระปุกหรือใครๆ คน พวกที่ไม่ชอบแอ่าน license จะไปโทษใครได้ license  เขามีให้อ่าน ไม่อ่านก็ไม่เป็นไร อย่างหวังว่าคุณจะชนะ license ของ Disucz ได้เลย กฎต้องเป็นกฎ คนที่ไม่รักษากฎก็ต้องไป หรือ อย่าอ้างเหตุผลต่่างๆ นาที่ทำผิดกฎ ของ license  เป็นเด็ดขาดที่สุด license  ไม่ได้มีให้ขว้าง มีไว้ให้อ่านนะจ๊ะ จำไว้ license  license  license license ของ Discuz

อ้อ ขอบคุณครับ  โพสต์ 2011-4-19 21:56
peterza โพสต์ 2011-4-19 21:52:27
Power By ตูเอง เห็นเยอะแยะตาแป๊ะไปครับ ไม่อยากจะเอามาวิจารย์ ตั้งแต่ 6.0-1.5 เพราะเห็นมาเยอะแล้ว เดี่ยวว่างๆจะจัดชุดใหญ่มาซัก 10เว็บ 555 ว่าแต่พูดถึงสกิน FD-Variety เว็บผมแอดข้อความจนชินแล้วอะ สกินสวยจังขอหน่อยหนูไม่มีตัง/พี่ครับขอซื้อสกินหน่อยได้ไหมในเว็บแม่มันราคาแพงไปผมไม่มีตัง/พี่อยากได้สกินจังแจกหน่อยได้ไหม/ผมซื้อสกินต่างประเทศมา 3000 ขอแลกกับสกินนี้หน่อยได้ไหม !!!โอ้เยอะ ผมละเกียดจริงๆพวกแบบนี้ แล้วพวกที่เอาผลงานคนอื่นไปขายต่อหาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองนี้อยากบอกว่า "หน้าด้านจริงๆ" หากินบนความยากลำบากคนอื่น จบ!!!

อุ้ย ใส่ อาราณ์น่าดู ท่าร peterza กลายเป็น Drama ไปแล้วกระทู้ผม  โพสต์ 2011-4-19 22:14
 เจ้าของ| kiku4you โพสต์ 2011-4-19 22:19:00
เฺฮ้อ อยากจะเอาประนามจังเลยพวกนี้ไม่ค่อยได้อ่าน license กันหรือยังน่าจะให้พี่ i~Designs นำ icense มาปักหมุดซะแล้ว

Power By ตูเอง เห็นเยอะแยะตาแป๊ะไปครับ ไม่อยากจะเอามาวิจารย์ ตั้งแต่ 6.0-1.5 เพราะเห็นมาเยอะแล้ว เดี่ยวว่างๆจะจัดชุดใหญ่มาซัก 10เว็บ 555 ว่าแต่พูดถึงสกิน FD-Variety เว็บผมแอดข้อความจนชินแล้วอะ สกินสวยจังขอหน่อยหนูไม่มีตัง/พี่ครับขอซื้อสกินหน่อยได้ไหมในเว็บแม่มันราคาแพงไปผมไม่มีตัง/พี่อยากได้สกินจังแจกหน่อยได้ไหม/ผมซื้อสกินต่างประเทศมา 3000 ขอแลกกับสกินนี้หน่อยได้ไหม !!!โอ้เยอะ ผมละเกียดจริงๆพวกแบบนี้ แล้วพวกที่เอาผลงานคนอื่นไปขายต่อหาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองนี้อยากบอกว่า "หน้าด้านจริงๆ" หากินบนความยากลำบากคนอื่น จบ!!!

อยากจะให้นำมาดูจังเลยว่าเป็นเว็บของใคร เขาย่ำหนัก ย้ำหนาว่าห้าม ตัด Credit นะ ห้ามลบออกนะ ในส่วนที่เขาห้ามลบ แต่ก็ลบอยู่ดีช่างมันเหอะ คนเรานี้แปลก
UPC โพสต์ 2011-4-19 23:31:30
ทำอะไรก็ทำกันเถอะครับ ^_^" ผมก็เริ่มชินกับสังคมออนไลน์ใบนี้ละ
ถ้าคุณสำเร็จไม่แน่ใจคุณค่อยมาพูดดีกว่าว่าผมลบเครดิตออกสร้างกระแสหรือว่ายังไงหรือ?
แต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับที่โปรโมทเว็บให้ ผมไม่เคยลบออกทั้งสิ้นหากคุณตรวจสอบไม่สนใจกรุนาอย่ามาพูดลอยๆ คุณเก็บคำดีๆไว้สอนตัวเองก่อนดีกว่าครับผมการพูดจาอะไรคุณยังไม่ให้ความเคราพสิทธ์การคุณกรุนาเก็บถอยคำของคุณไปสอนตัวเองก่อน ก่อนคุณจะพูดอะไรกรุนาหาหลักฐานให้แน่ใจก่อนว่าคุณไม่เห็นสิ่งที่คุณว่า แล้วคนที่เข้ามาตอบกระทู้หรือว่าใดๆนะครับคุณไปหาให้แน่ใจก่อนว่าผมลบหมดหรือเปล่า?
พิจารณา ตัวเองก่อนว่าคุณเคยทำหรือเปล่า? ก่อนคุณมาพูดอะไรหากผมไปเหยียบขาหน้าของใครก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วย โตแล้วไม่ใช่เด็ก ที่ไร้ความไตรตรองก่อนพูด คุณอายุเท่าไรหรอมาสอนผม?
หากคุณโตพอแล้วมีความสังเกตุพอ แล้วค่อยมาพูดนะครับ อย่าทำตัวมีสีแก่ปากครับ
หากใครคิดว่าตัวเองเก่ง ตัวเองสอนตัวเองเป็นแล้ว คิดสังเกตุตัวเองเป็นแล้ว ค่อยมาสอนพวกที่ไม่รู้นะครับ คุณมาประกาศอย่านี้เพื่ออะไร? ถ้ามีคนมาประกาศว่าภรรยาของคุณถูกโดนข่มขืน คุณเสียใจไหม?
เว็บก็เหมือนที่คุณมาประกาศชื่อไง รักและรักษามาอย่างดี แต่มันเสียหายเพราะความไม่สังเกตุของใครที่สนุกไปชั่วคราว ขอบคุณครับที่อ่านข้อความเล่านี้ผม ก็ไม่แคร์อะไรนะครับแค่เรื่องเว็บไซต์ แต่ให้จำเอาไว้ว่า ทุกคนก็รักเว็บไซต์ตัวเอง โดนกล่าวหาโดยไม่มีหลักฐาน ไม่มีอะไร มันเจ็บลึกๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-26 17:40