Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 5349|ตอบกลับ: 4

[X1] สอบถามหน่อยครับ คือ..ผมเพิ่งเริ่มศึกษาบอร์ด Discuz เมื่อวาน - -"

[คัดลอกลิงก์]
patingmui โพสต์ 2011-1-21 14:54:59 |โหมดอ่าน
ปกติใช้ Smf แต่เห็นคนข้างกายหันไปใช้ Discuz กันหมด..ทีแรกก็งงว่า ทำไม? ลองมาดู โอ้โห..ไม่ใช่แค่บอร์ดแล้ว มันเหมือนเว็บทั้งเว็บมากกว่า สวยงามดี เลยหันมาลองศึกษาดู ตอนนี้ผมลองจำลองเซิฟเวอร์ที่เครื่องของผมก่อนอัพขึ้นโฮสต์ คงอีกซักเดือนสองเดือน ให้ทะลุปรุโปร่งก่อนค่อยเปิดอย่างเป็นทางการ เริ่มคำถามแรกของผมเลยนะครับ (คำถามแรก!!!! แสดงว่าเดี๋ยวต้องตามมาอีกหลายคำถามล่ะสิ - -* หนักใจแทนคนที่มาตอบให้)

ส่วนนี้ที่รูปเลื่อนๆ นี่ทำยังไงครับ ปรับแต่งตรงไหน ขอละเอียดนิดนึงนะครับ เพิ่งเริ่มศึกษาเมื่อวานจริงๆ

ปล.ผมไม่รู้จะตั้งกระทู้ที่บอร์ดไหน หากผิดบอร์ดขออภัยด้วยจริง ๆ ครับ - -" แล้วก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกท่านที่สละเวลามาตอบให้ครับ ขอบคุณจริง ๆ
nantawat1610 โพสต์ 2011-1-21 19:29:28
เค้าเรียกว่าปลั๊กอินครับชื่อของมันก็คือ Xshow ครับผม การติดตั้งสามารถอ่านได้ที่กระทู้ของปลั๊กอินเวอร์ชั่นนั้นๆ ส่วนการปรับแต่งตั้งค่าต่างๆสามารถเข้าไปปรับใน admincp ของปลั๊กอินโดยตรงครับ
monosolo โพสต์ 2011-1-21 21:43:57
ตามที่เรพบนบอกเลยครับ

ลูกเล่นต่างๆของ Discuz นั้นจะเป็นปลั๊กอินส่วนมากครับ และไม่ต้องทำอะไรมากเพียงแค่ อัพโหลดไฟล์ปลั๊กอินขึ้นโฮสและติดตั้งก็สามารถใช้งานได้แล้วครับ

ส่วนจะโพสถามก็โพสที่ห้อง Talk นั้นถูกต้องแล้วครับ

แล้วก็ยังมีอีกหลายปลั๊กอินครับทีสวยๆน่าใช้ทำให้เว็บดูสวยงามมากเลยทีเดียว

ลองศึกษาดูสักพักแล้วจะติดใจครับ
unisexx โพสต์ 2011-1-21 22:02:55
discuz สวยงามสุดอยู่แล้ว อิอิ... ของเล่นเพียบ

bomwhat โพสต์ 2011-1-21 23:20:48
ชอบภาพ  จขกท.
เอิ๊กๆ

แสดงความคิดเห็น

+1  โพสต์ 2011-1-22 02:30
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-3-29 13:27