Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 770|ตอบกลับ: 5

[ตัวระบบ] Login เข้า UCenter ไม่ได้ครับ

[คัดลอกลิงก์]
sahapol โพสต์ 2016-11-25 16:07:39 |โหมดอ่าน
Login เข้า UCenter ไม่ได้เลยครับ

พอล็อกอินผ่าน แล้วมันก็ไม่เข้าไปหน้า UCenter ครับ ผมเลยลองทดสอบลองใส่รหัสผิดดูสิ มันจะตรวจสอบได้เปล่า สรุปมันก็บอกรหัสผิดครับ

แสดงว่ามันก็ตรวจสอบรหัสได้

ผมล็อกอินเท่าไหร่ก็ไม่ยอมเข้าหน้า UCenter ครับ ยังคงอยู่หน้านี้เหมือนเดิม

ไม่รู้ต้องแก้อย่างไรครับ

ผมได้ลองทดสอบแบบเครื่องโดยใช้ Appserv ก็เข้า UCenter ได้ปกติครับ

ก่อนหน้านี้ผมไม่สามารถใช้งาน Discuz ได้เลย พอติดตั้งเสร็จ จะเป็นหน้าขาว เลยแจ้งไปที่โฮส เขาบอกว่า "เนื่องจากทางเรา Block Script ที่มีการเข้ารหัสด้วย eval() ทั้งหมด ทำให้ขึ้นหน้าขาวครับ"

ทีนี้ผมก็เลยใช้ได้ตามปกติ พอมาใช้ UCenter แล้วก็มีปัญหาดังกล่าว ไม่ทราบว่า จะเป็นเพราะทางโฮสเขาบล็อกสคริปท์ อะไรอีกหรือเปล่าครับ ถ้าบล็อก ผมจะได้ไปบอกเขาถูกให้เขาปลดบล็อกให้ครับ

ขอบคุณครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| sahapol โพสต์ 2016-11-25 16:26:02
สรุปง่าย ๆ ครับ คือล็อกอินผ่าน แต่ไม่เข้าหน้า UCenter ไม่รู้จะแก้ยังไงดี ใครรู้ช่วยบอกทีครับ
 เจ้าของ| sahapol โพสต์ 2016-11-25 17:28:31
ผมไปถามโฮสแล้วครับ เขาไม่ได้บล็อกสคริปต์อะไรแล้วครับ แต่ผมงง ๆ ล็อกอิน บางทีก็เข้าได้ แต่นาน ๆ ที พอเข้าแล้วก็หลุดเหมือนเดิม ดูอะไรไม่ได้อีกเลย งงมาก ๆ
 เจ้าของ| sahapol โพสต์ 2016-11-25 17:34:16

นาน ๆ ทีจะเข้าได้ พอเข้าได้มันจะเป็นแบบนี้ แต่พอคลิ๊กไปเมนูอื่นใน UCenter มันก็จะหลุดครับ ถ้าอยากดูหน้าอื่นต้องกดไปที่ ออกจากระบบ แล้วคลิ๊กหน้าอื่น ถึงจะดูได้

แต่พอจะคลิ๊กแก้ไขข้อมูลต่าง ๆ มันก็จะหลุดเหมือนเดิม สรุปดูได้แต่ทำไรไม่ได้ หากใช้วิธีนี้

พอมาดูตรงนี้ มันก็ขึ้น เชื่อมต่อเหมือนไม่สำเร็จด้วยครับ ไม่รู้เป็นไร งงมาก ๆ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
suttasilo โพสต์ 2016-11-26 13:02:36
เคยเป็นปัญหาคล้ายกัน ใช้โฮสต์นอก ลองลงดิสคัสใช้งานได้ แต่ค่อนช้างจะช้า เช้า ucenter มีปัญหาเช่นกัน สุดท้ายย้ายโฮสต์มาใช้ชองไทย  ปัญหาจบ
 เจ้าของ| sahapol โพสต์ 2016-11-26 17:55:49
suttasilo ตอบกลับเมื่อ 2016-11-26 13:02
เคยเป็นปัญหาคล้ายกัน ใช้โฮสต์นอก ลองลงดิสคัสใช้งานไ ...

ผมลองไปใช้ Ucenter ตัวเก่า กลับใช้ได้ แต่ตัวใหม่ดันใช้ไม่ได้ ตัวใหม่ใช้กับ Appserv บนเครื่องได้ ผมก็คงคิดว่าเป็นปัญหาที่โฮสแหละครับ แต่ไม่รู้จะแก้ยังไง ทางโฮสก็ยืนยันแล้วว่าไม่ได้บล็อกสคริปต์อะไรแล้ว ผมใช้โฮสไทยนี่แหละครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-3-29 04:41