Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 4662|ตอบกลับ: 21

dc_vip ปลั๊กอินระบบจัดการVIP v1.0.4

[คัดลอกลิงก์]
suttasilo โพสต์ 2015-12-13 22:55:56 |โหมดอ่าน
DiscuzPlugins
ชื่อ (ภาษาไทย): ปลั๊กอินระบบจัดการVIP
ชื่อ (ภาษาจีน): -
ชื่อ (ภาษาอังกฤษ): -
ID ปลั๊กอิน: dc_vip
เวอร์ชัน: v1.2.3
ภาษา: ภาษาไทย 
ชุดภาษา scriptlang: มี
ชุดภาษา templatelang: มี
ชื่อผู้พัฒนา: 大创网络
ชื่อผู้แปลภาษา: -
เว็บไซต์ผู้พัฒนา: http://dzx32.php.com
เว็บไซต์ตัวอย่าง: http://dcdemo.pubtc.com/forum.ph ... fid=36&demo=vip
เว็บไซต์จาก Discuz Addon: http://addon.discuz.com/?@dc_vip.plugin
การเข้ารหัสภาษา: GBK UTF8 UTF8TC UTF8SC 
เวอร์ชัน Discuz! ที่รองรับ: X3 X3.1 X3.2 
วันที่สร้าง: 2014-09-16
วันที่อัปเดต: 2015-12-13
รายละเอียด: ระบบจัดการ VIP สำเร็จรูป สำหรับ X3.2
วิธีการติดตั้ง: -
ภาพตัวอย่าง:
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suttasilo เมื่อ 2018-4-16 14:37

ธรรมสวัสดี เพื่อนๆชาวดิสคัส  วันนี้ได้นำปลั๊กอินระบบจัดการ VIP v1.0.4 ที่@submark ได้ฝากแป๊ะไว้ที่เว็บนี้  แปลมาแจก ภาษาอาจจะไม่สละสลวย นั่งแปลมึนอยู่หลายวันอาศัยพี่ Google ช่วยแปลภาษา  โดยเฉพาะประโยคยาวๆ  บางประโยคก็แปลเป็นภาษาอังกฤษ  เพราะถ้าแปลภาษาไทยกลัวว่าจะแปลมั่วๆไม่ได้ใจความ ปลั๊กอินตัวนี้ขอ 1 money นะครับ  ใครต้องการไปเกลาภาษาให้ดีกว่านี้ก็ดาวน์โหลดตัวฟรีต้นฉบับภาษาจีนไปแปลได้เลย   เคยมีผู้แปลไว้แล้ว 2 ตัว คือ

วิธีติดตั้งปลั๊กอินระบบจัดการVIP v1.0.4
1.ดาวน์โหลดตัวติดตั้งจากด้านล่าง
2.แตกไฟล์แล้วอัพโฟล์เดอร์ dc_vip ขึ้นโฮสต์ ไปไว้ที่ source/plugin
3.ไปที่ Control Panel(จัดการระบบ)  ปลั๊กอิน/ติดตั้งปลั๊กอิน/เลือก[DC]ศูนย์ VIP v1.2.3 New! คลิกติดตั้ง ดังรูปภาพ

4.คลิกที่ทำงาน ดังรูปภาพ

5.คลิก[DC]ศูนย์VIP/ตั้งค่า(ปรับแต่งได้ตามต้องการ)/ตกลง  ดังรูปภาพ

6.ตั้งค่า VIP(ปรับแต่งได้ตามต้องการ)/ตกลง   ดังรูปภาพ

7.คลิกสมัคร VIP ดังรูปภาพ

8.คลิกสมัครสมาชิก ดังรูปภาพ

9.คลิกเลือกสมัครสมาชิกแบบชำระรายเดือน จ่ายเงิน 3/คลิกปุ่มสมัครสมาชิก VIP ดังรูปภาพ

10.หรือจะเลือกสมัครสมาชิกแบบชำระรายปี แต่ต้องมีเงินจ่าย 100 จึงจะสมัครได้ ดังรูปภาพ

11.ระบบจะแจ้งเตือนสมัครสมาชิกวีไอพีประสบความสำเร็จ จะแสดงรูปไอคอน VIP1 ตรงเมนูด้านบน

12.ตรงเมนูส่วนตัวชื่อสมาชิกของเราจะเปลี่ยนเป็นสีแดงพร้อมไอคอนรูป VIP ดังรูปภาพ

13.กรณีต้องการต่ออายุสมาชิกเลือกชำระเงินรายปีหรือรายเดือน/แล้วคลิกที่ปุ่มต่ออายุสมาชิก ดังรูปภาพ

14.รูปแสดงค่าสมาชิกรายปี

15.รูปแสดงการเลื่อนชั้น  VIP แสดงข้อมูลการเติบโตของฉัน

16.รูปแสดงสิทธิพิเศษสมาชิก VIP

17.รูปแสดงประวัติการสั่งซื้อ

18.รูปแสดงสมาชิก VIPดีเด่น(ยอดนิยม)

หากใครติดตั้งแล้วเกิดปัญหา
   ปลั๊กอิน "ไม่ผ่านการตรวจสอบของแท้ หรือของปลอม"
   อัพโหลดตัวติดตั้งปลักอินขึ้นโฮสต์แล้ว มองไม่เห็นปลั๊กอินที่จะติดตั้ง ในหน้าแอดมิน
   ติดตั้งปลักอินแล้วขึ้นเป็นภาษา ???????
   วิธีแก้ปัญหาให้ไปที่กระทู้นี้  
http://www.discuzthai.com/thread-39847-1-1.html

ดาวน์โหลดแปลไทย

ดาวน์โหลดฟรีต้นฉบับภาษาจีนไม่แปล

ขอขอบคุณ
@submark ผู้ที่โหลดปลั๊กอินตัวนี้
Google แปลภาษา สำหรับเครื่องมือแปลภาษา
discuzthai.com สำหรับพื้นที่เผยแพร่ผลงาน

หมายเหตุ : นำไปใช้ได้ผลอย่างไรแจ้งให้ทราบด้วย โดยเฉพาะการตั้งค่าสิทธิ์ต่างๆเพิ่มเติมเขาตั้งกันอย่างไร  เพราะตัวปลั๊กอินเองมันมีให้ตั้งค่าไม่กี่อย่าง ใครรู้ก็ช่วยฺโพสต์ตอบด้วย  ปลั๊กอินตัวนี้ผู้แปลไม่รู้วิธีการใช้ตั้งค่าอย่างไรจึงจะถูกต้อง เพราะไม่เคยใช้ระบบ VIP แต่ก็ได้แสดงวิธีการใช้ไปตามความเข้าใจ เห็นว่ามีประโยขน์เลยแปลมาให้ได้ใช้กัน  ไม่ขออะไรมาก ถ้าจะให้คะแนนจิตพิสัย และคำขอบคุณก็จะเป็นกำลังใจในการช่วยพัฒนาเว็บบอร์ดดิสคัสของเราต่อไป ธรรมสวัสดี

ความเห็นเพิ่มเติมจากเพื่อสมาชิก
@soompoll01
ปลั๊กอินระบบจัดการVIP v1.o.4 เป็นการสมัคร VIP ด้วยเครดิตเว็บนะไม่ใช่การเติมเงินด้วยบัตรเติมเงิน เมื่อซื้อแล้วมันก็ปรับเป็น VIP เหมือนกันเพียงแต่เราต้องตั้งค่ากลุ่มในปลั๊กอินอีกที
ส่วน utopup เป็นปลั๊กอินเติมเงินด้วยบัตรเติมเงินสดทรูมันนี่ สามารถตั้งค่ากลุ่มสมาชิกที่เรามีอยู่แล้วว่าเมื่อเติมเงินแล้วจะให้ไปเป็นกลุ่มสมาชิกอะไร หรือให้เครดิตเว็บเท่าไร   คนละอย่างกัน

@submark อันดับแรกคงจะต้องเพิ่มกลุ่มผู้ใช้พิเศษที่ admin.php?frames=yes&action=usergroups (เลือกกลุ่มสมาชิกพิเศษ/สร้างกลุ่ม VIP) ตามจำนวนระดับ VIP ที่จะใช้ เท่าที่ผมเห็นค่าเริ่มต้นคือ 6 (จำนวนดาวตรงนี้ต้องตรงกับรูปไอคอนทีเราสร้างขึ้นเช่นรูปไอคอน 7.gif ก็ใส่เลข 7 ตรงช่องจำนวนดาว) แล้วกดแก้ไขกลุ่มผู้ใช้ที่สร้างขึ้นเพื่อกำหนดสิทธิต่างๆ เสร็จแล้วก็ไปที่ตัวปลั๊กอิน -> ตั้งค่ากลุ่ม VIP เลือกกลุ่ม VIP ที่จะแก้ไข กดที่สิทธิของกลุ่ม ตรงเลือกกลุ่มผู้ใช้ ให้เลือกกลุ่มผู้ใช้พิเศษที่สร้างขึ้นแล้วกดตกลงเป็นอันเสร็จครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 6จิตพิศัย +6 ย่อ เหตุผล
Mimimumu + 1 ซึ้ง
tnc + 1 ถูกใจ
soompoll01 + 1 ถูกใจ
Gloszilla + 1
abeerclup + 1

ดูบันทึกคะแนน

jaideejung007 โพสต์ 2015-12-14 12:00:11
งานละเอียดก็มา เยี่ยม

ขอลองไปเล่นหน่อยนะ เคยคิดจะแปลปลั๊กอินตัวนี้อยู่

พอเห็นภาษาจีนเท่านั้นแหละ "มันจะเยอะไปไหน"

╬╬╬╬ โพสต์ 2015-12-14 15:47:07
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ╬╬╬╬ เมื่อ 2015-12-14 15:52

ขอเอาไปลงดูหน่อยครับ ผมขอรองเอาไปศึกษาดูระบบทำงานกันยังไงครับ
ขอขอบคุณครับ
soipradit โพสต์ 2015-12-14 21:27:56
ขอบคุณที่แบ่งปันสิ่งดีๆครับ
abeerclup โพสต์ 2015-12-14 22:01:33
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abeerclup เมื่อ 2015-12-14 22:29

ขอบคุณมากนะครับ ขอรับไปทดลองใช้นะครับ
น่าสนใจมากปลั๊กอินตัวนี้
 เจ้าของ| suttasilo โพสต์ 2015-12-14 22:29:28
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suttasilo เมื่อ 2015-12-14 22:48
abeerclup ตอบกลับเมื่อ 2015-12-14 22:01
ติดตั้งไม่ได้ครับ ทั้งลองแบบ /admin.php?frames=yes&action=plugins&operati ...

ติดตั้งได้นะลองทั้ง 3 โฮสต์นอกอเมริกา โฮสต์ไทย และโฮสต์จำลอง ผ่านฉลุย

ถ้าหน้าขาวพิมพ์ http://yourdomain/admin.php?frames=yes&action=plugins&operation=import&dir=dc_vip  แล้ว enter

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณครับได้แล้วๆครับ มะกี้ผมลืมเองไปลงผิดโฮสแต่ดันติดตั้งอีกโฮสหากันแหละ 555  โพสต์ 2015-12-14 22:50
Attachments โพสต์ 2015-12-14 23:21:09
ขอบคุณมากครับ
submark โพสต์ 2015-12-17 02:45:02
ขอนำไปเทสด้วยคนครับ
ขอบคุณครับ
zeanclub โพสต์ 2015-12-17 20:59:52
ขอบพระคุณมากครับ
tnc โพสต์ 2016-1-11 17:58:00
ขอบคุณมากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-19 07:00