Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1215|ตอบกลับ: 3

[ปลั๊กอิน] [อ่านก่อนค่อยติผมนะครับ] ปลั๊กอินขึ้น ??? (ทดลองทุกวิธีแล้ว)

[คัดลอกลิงก์]
submark โพสต์ 2014-12-17 18:52:58 |โหมดอ่าน
>>>ผมขออนุญาตตั้งกระทู้ถามเรื่องนี้เป็นครั้งสุดท้ายนะครับ<<<

ผมได้ค้นหาทุกวิธีในการแก้ปัญหาปลั๊กอินในเว็บไซต์นี้ และทดลองมาจนหมดแล้ว
แต่ก็ยังแก้ไม่หายซักทีครับ ไม่ว่าจะเข้ารหัสไฟล์ xml เป็น UTF-8, UTF-8 + BOM, ANSI, Unicode ก็ยังไม่ได้
หลังจากที่ผมทดสอบ Discuz มาหลายตัว โดย Discuz International (แบบรวมทุกภาษา) จาก CodecClub สามารถแสดงผลปลั๊กอินภาษาไทยได้ปกติ ไม่มีตัว ??? เลย
ในขณะที่ DiscuzX ตั้งแต่ 3.0 ถึง 3.2 (ต่ำกว่านั้นยังไม่ได้ทดสอบ) ก็ยังเกิดอาการ ??? เหมือนเดิมทุกเวอร์ชั่น
ในความคิดผมนะครับ ผมว่าไม่น่าจะเป็นที่โฮตส์นะครับ

ผมอยากจะใช้ Discuz ของไทย เพราะของ International มันมีปัญหาด้านภาษาและด้านรูปแบบเยอะเกินไปครับ
ปัญหาด้านภาษา
-จะเป็นภาษาไทยไม่ 100%
ปัญหาด้านรูปแบบ
-เวลาเปลี่ยนรูปแบบจะมีตัวที่เป็นภาษาอังกฤษโผล่มา ทั้งๆ ที่แปลพวกรูปที่จำเป็นหมดแล้ว และยังหาทางแก้ไขไม่ได้

ท่านใดที่มีทางแก้หรือให้คำแนะนำได้ กรุณาช่วยหน่อยนะครับ เผื่อว่าอาจจะมีคนที่เกิดปัญหาแบบเดียวกับผม
mrkran โพสต์ 2014-12-17 21:13:13
ถ้ามันมีปัญหา คนอื่นเค้าก็ออกมาแจ้งกันทุกคนแล้วสิครับ ใช้โฮสต์ฟรีหรือไม่ หากไม่ใช่ ลองกับเซิฟเวอร์จำลองหรือยัง ผมใช้มาก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร
jaideejung007 โพสต์ 2014-12-18 09:30:11
ถ้างั้น ลองติดตั้ง Discuz เวอร์ชันต้นฉบับภาษาจีนดูครับ แล้วมีปัญหาไหม

ส่วนปลั๊กอินที่ติดตั้งแล้วภาษาเพี้ยน รบกวน ส่งไฟล์ปลั๊กอินนั้นเข้ามาที่ผมโดยตรงครับ จะตรวจสอบให้ (เอาเฉพาะตัวที่มันมีปัญหาจริงๆ นะครับ)

ปล. คำถามทุกคำถามของดิสคัส สามารถถามได้ตลอดครับ ตราบใดที่คำถามนั้นยังไม่มีคนถามแล้วนะ ดิสคัสไทยก็ยินดีช่วยเหลือครับ

เจ้าของ| submark โพสต์ 2014-12-28 15:18:17
ท่าน @mrkran
ใช่ครับ ผมใช้โฮสต์ฟรีของ Nazuka.net
ส่วนการจำลองเว็บทำดูแล้วครับ

ท่าน @jaideejung007 ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ ผมต้องสร้างไฟลฺ xml ใหม่ขึ้นมาแล้วก๊อปไฟล์ที่แปลด้วย edit plus ครับถึงได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-26 00:31