Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 790|ตอบกลับ: 4

[การใช้งาน] วันนี้เจอจอขาว หน้าดูกระทู้ รู้สึกท้อมากๆเลย T-T

[คัดลอกลิงก์]
shaba โพสต์ 2014-11-20 06:07:44 |โหมดอ่าน
แบบว่า..

เข้าไปแก้ viewthread_node.htm

ตอนแรกยังไม่แก้อะไร พอแก้แล้วก็ลบ คือเปลี่ยนใจจะไม่แก้ละ

พอมาเปิดดูกระทู้ อ้าว.. จอขาว แต่จะมีอยู่ 1 กระทู้ที่จอไม่ขาว ที่เหลือทั้งบอร์ดจะจอขาวหมดเลยทุกกระทู้ งงมากว่าเป็นเพราะอะไร?

ตอนหลังเลยตัดใจ ที่แต่งๆสีพื้นกระทู้มา เปลี่ยนใจลง viewthread_node.htm ใหม่ๆ upload ทับไปเลย

ปรากฏ ไม่หาย T-T

ตอนนี้ ไม่รู้แล้วว่ามันเป็นเพราะอะไร มันเป็นแค่บางกระทู้ด้วยอ่ะ จริงๆคือ มันจอขาวทุกๆกระทู้ที่เปิดดู แต่จะมีแค่กระทู้เดียวที่จอไม่ขาว

แล้วพอลง file ใหม่ทับ ก็ไม่หาย

เป็นปัญหาที่ดูไม่ make sense เลย ไม่รู้เลยว่าปัญหาเกิดจากอะไร?

ตอนนี้ท้อมากๆเลย T-T
jaideejung007 โพสต์ 2014-11-20 07:57:31
อัพโหลดไฟล์ต้นฉบับทับไฟล์ที่มีปัญหา

จากนั้นอัปเดคไฟล์แคชครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
shaba + 1 ถูกใจ

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| shaba โพสต์ 2014-11-20 07:03:23
จากการสังเกตนะคะ

กระทู้ที่ลองปักหมุดให้โชว์ทุกเวบบอร์ด(มีอยู่ 1 กระทู้) อันนี้ดูได้ ไม่จอขาว

แล้วทดลองตั้งกระทู้ใหม่ ก็ดูได้ ไม่จอขาว

สรุปที่จอขาว คือกระทู้เก่าๆที่เคยตั้งมาหลายวันแล้ว และไม่ได้ปักหมุดโชว์ทุกเวบบอร์ด

อาการเหมือนกระทู้โดนลบเลยค่ะ ไปดูที่หน้าตั้งค่าใน admincp ก็เห็นตั้งค่าไว้วันที่ 1 ของเดือน (อันนี้ไม่กล้าแก้ไข แต่วันนี้มันวันที่ 20 ของเดือน ไม่น่าเกี่ยว)

หรือเป็นที่ดาต้าเบสถูกตั้งค่าไว้ งงมากค่ะ --'
 เจ้าของ| shaba โพสต์ 2014-11-20 07:18:41
จากการสังเกตใหม่

มันไม่ได้เกี่ยวกับว่าเป็นกระทู้เก่าหรือใหม่ค่ะ เป็นที่ forum

มันเข้าได้แค่บางหมวดหมู่ บางห้อง

แต่ส่วนใหญ่คือ เข้าไม่ได้ T-T

เง้อๆๆๆๆๆ T-T
 เจ้าของ| shaba โพสต์ 2014-11-20 08:10:43
ตอนนี้แก้ได้แล้วนะคะ

พอดีหาดูกระทู้เก่าๆ ว่ามีคนเป็นแบบเราไหม?

คือ อาการคือ มันเข้าได้แค่บางฟอรั่ม บางหมวดหมู่ ลอง up ไฟล์ใหม่มาทับก็ไม่หาย

ใจก็คิดว่าเป็นเพราะ Database แต่ก่อนหน้านี้มันก็ยังดีๆอยู่

พอดีดูกระทู้เก่าๆ มีกระทู้หนึ่งแนะนำให้ไปที่เครื่องมือ(ตรง admincp) แล้วก็ไปตรง เช็คฐานข้อมูล

แต่อาจเพราะมันคนละ version ของดิฉัน X3.2 มันอยู่ตรงแถบ "เวบมาสเตอร์" แล้วก็เลือก จัดการฐานข้อมูล แล้วก็เลือก "ตรวจสอบ"

กดปุ่ม "เริ่ม"

ขึ้นมาเพรียบเลยค่ะ ไม่รู้อะไร modified ไม่เข้าใจเหมือนกัน แต่มีข้อความแนะนำว่าควรแก้ไข

ดิฉันก็กด แก้ไขทั้งหมด (เลือกทั้งหมด แล้วก็แก้ไข)

หลังจากนั้น ทุกอย่างกลับมาเป็นปกติ เข้าได้ทุกหมวดหมู่ ทุกกระทู้ แบบปกติเลยค่ะ ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-27 00:07