Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1028|ตอบกลับ: 4

[แก้ไขแล้ว] ปักหมุดมีปัญหาครับ

[คัดลอกลิงก์]
Theauto โพสต์ 2014-8-24 01:57:53 |โหมดอ่าน
คือผมเลือกปักหมุด 2 มันก็แสดงอยู่แต่เฉพาะในบอร์ดที่เราตั้งกระทู้ครับ
แล้วผมมาลองเลือก ปักหมุด 3 ก็ แสดงอยู่แต่เฉพาะในบอร์ดที่เราตั้งกระทู้ครับ

รบกวนหน่อยครับ
jaideejung007 โพสต์ 2014-8-26 16:31:51
ปักหมุดเสร็จ ไอคอนหน้ากระทู้ ขึ้นว่าอะไรครับ

เจ้าของ| Theauto โพสต์ 2014-8-26 16:33:35
jaideejung007 ตอบกลับเมื่อ 2014-8-26 16:31
ปักหมุดเสร็จ ไอคอนหน้ากระทู้ ขึ้นว่าอะไรครับ

ขึ้น 3 ครับแต่ว่า

คือมันขึ้นอยู่ครับ แต่ว่าในหมวดนั้น ต้องมีการตั้งกระทู้อย่างน้อย 1 กระทู้ก่อน
การปักหมุด จึงจะแสดงครับ

ป.ล. งง ที่อธิบายไหมครับ
jaideejung007 โพสต์ 2014-8-26 16:53:07

จากภาพด้านบน อธิบายได้อย่างนี้
- ไม่มี หมายถึง ถอดหมุด/ยกเลิกการปักหมุด
- ปักหมุด I หมายถึง กระทู้ที่ปักหมุด จะเห็นได้เฉพาะในเว็บบอร์ดนั้นบอร์ดเดียว เช่น ปักหมุดกระทู้ topic1 ในเว็บบอร์ด/ห้อง forum1 กระทู้ดังกล่าวก็จะแสดงแค่ในห้อง forum1 เท่านั้น
- ปักหมุด II หมายความว่า กระทู้ที่ปักหมุด จะเห็นได้เฉพาะในกลุ่มเว็บบอร์ดนั้นๆ บอร์ดเดียวเท่านั้น เช่น ปักหมุดกระทู้ topic2 ในเว็บบอร์ด/ห้อง "Discuz! X3.2 Talk" ภายใต้เว็บบอร์ดหมวดหมู่หลักของ "Discuz! X Series" กระทู้ดังกล่าวก็จะแสดงแค่ในกลุ่มเว็บบอร์ด "Discuz! X Series" เท่านั้น ผลที่ได้ ทุกเว็บบอร์ด ได้แก่ Discuz! X3.2 Talk, Discuz! X3.2 Language, Discuz! X3.2 Skins, Discuz! X3.2 Plugin, Discuz! X3.2 Addon Mod Hack, Discuz! X3.2 Manual ก็จะเห็นกระทู้นี้ปักหมุด (ดูภาพประกอบที่ 1 ด้านล่าง)
- ปักหมุด III หมายความว่า กระทู้ที่ปักหมุด จะเห็นได้ทุกกลุ่มเว็บบอร์ด/เว็บบอร์ด/ห้อง

หมายเหตุ กระทู้ใดๆ ก็ตามที่ได้ปักหมุดตั้งแต่ I - III จะแสดงผลได้ ก็ต่อเมื่อเว็บบอร์ดนั้นๆ มีการตั้งกระทู้ก่อนหน้านี้อยู่แล้ว พูดอีกนัยหนึ่งก็คือ เว็บบอร์ด/ห้อง ไหนก็ตามที่ไม่มีกระทู้ใดๆ อยู่ในนั้นเลย กระทู้ที่ปักหมุดจะไม่แสดง

ภาพประกอบที่ 1

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
Theauto + 1 ถูกใจ

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| Theauto โพสต์ 2014-8-26 16:57:26
เข้าใจแล้วครับ

ขอบคุณมากๆครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-3-28 17:49