Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: markyoyoyo

[แจ้งปัญหาเว็บไซต์] Report in Chat 23/02/2013

[คัดลอกลิงก์]
mrkran โพสต์ 2013-2-23 14:17:10
ประโยคที่ว่า มันมีให้ใช้ก็จริง แต่สมองคิดสั่งการไม่ใช้ได้นะ

ให้คุณทำความเข้าดีๆ นะครับ

ผมหมายถึง มันมีให้ใช้ก็จริง แต่เราสามารถคิดเอาเองได้ว่า มันสมควรใช้หรือไม่

อยู่ดีๆ มาแจกอีโม ซึ่งใครก็รู้ความหมายนี้ดี คุณคิดว่ามันสมควรหรือไม่ ในขณะที่ไม่มีมูลเหตุใดๆ ที่คุณจะสมควรใช้อีโม นั้นเลย

โตแล้วนะครับ ประโยครูปแบบนี้ เอาไปให้ศาลแปลความหมายดูละกัน ว่าเป็นการดูถูกไหม

ฟ้องก็ฟ้องมา

แสดงความคิดเห็น

ครับมันอาจจะเป็นความเข้าใจผิดของผมก็ได้...  โพสต์ 2013-2-23 14:18
acaz โพสต์ 2013-2-23 15:28:28
มาไม่ทันนะ ลบโพสไปบ้างแล้ว

อย่าฟ้องเลยครับ ผมขี้เกียจไปรื้อ log ไปเป็นพยาน

สมาชิก : ใช้อีโมนิ้วกลาง อันสากลแปลว่า แจกกล้วย
ผู้ดูแล : เตือนถึงการใช้อีโม (ชี้แจง)
สามาชิก : เริ่มโมโห
กองเชียร์ : สุมไฟ
ผู้ดูแล : แบนแชท

และมีกระทู้นี้ขึ้น ผมลำดับเหตุการณ์จากรูปที่ จขกท แนบเหลือไว้ให้เห็นอยู่นะครับ ผิดพลาดตรงไหนชี้แจงมาครับ

ทีนี้ถ้าผมอยู่
สมาชิก : ใช้อีโมนิ้วกลาง อันสากลแปลว่า แจกกล้วย
ถ้าอยู่ดีๆมาแจกกล้วยไว้เฉยๆ ผมไม่เตือนหรอกครับผมแบนเลย
เพราะคุยกันอยู่ดีๆมีคนเข้ามาแจกอีโมนี้ก็ไม่ต่างจากให้กล้วยกันหรอกครับ

ถ้าให้แจกอีโมให้สมาชิกคนอื่นๆที่รู้จักกันแบบทักทายภาษาเพื่อนก๋ว่ากันอีกที แต่อย่าลืมเรื่อง กาละเทศะ เพราะที่เราพิมพ์ออกไปไม่ใช่มีแค่คนเห็นแค่คนเดียว

ทุกวันนี้ คนเราชอบอ้างสิทธิส่วนบุคคล ให้คนอื่นเคารพสิทธิส่วนบุคคล กลัวการโดนละเมิด จนลืมการเคารพผู้อื่น....

แสดงความคิดเห็น

ผมลบไปแล้วครับตอนแรกผมอ้างเรียนกฎหมาย... แต่คิดไปคิดมาผมก็ผิดเลยลบไป  โพสต์ 2013-2-23 16:01
jaideejung007 โพสต์ 2013-2-23 20:44:31
ตกใจหมด เห็นมีโพสต์ลงในห้องบั๊กดิสคัสไทย นึกว่า ดิสคัสไทยโดนโจมตีซะอีก

แต่ที่ไหนได้
ฉลาด โพสต์ 2013-3-1 21:53:02
{:9990gag:} ชิบ หาไม่เจอ มาอ่านไม่ทัน
ฉลาด โพสต์ 2013-3-1 21:56:29
{:9993gag:} การ ไม่อัพเดทข้อมูล ทำให้เราโดนแบน มาอันหลักโดนแบน เย้ {:9989gag:}   ซวย ได้อีก

แลแล้ว อีโม ที่ผมเลยอยู่ เกิบ ทุกวัน มันก็ทำให้ผมโดนแบน
bomlovesom โพสต์ 2013-3-22 02:52:17
อืมดูเหมือนว่าจขกท.จะเข้าใจความหมายที่ว่าผิด แต่ดูเหมือนคู่กรณีก็จงใจให้จขกท.เข้าใจความหมายนั้นผิดๆต่อไปโดยไม่อธิบาย มีเจตนาให้เกิดการทะเลาะวิวาทและสร้างความไม่พอใจให้คู่กรณี และจขกท.ก็ได้มีการตอบโต้ไปเล็กน้อยเช่นกัน

ส่วนคุณจขกท.การใช้อีโมแบบนี้มันไม่เหมาะสมอยู่แล้วต้องคิดได้เองว่าอยู่มีคนมาชูนิ้วกลางให้คุณย่อมต้องไม่พอใจอยู่แล้ว แต่จขกท.ต้องไปเคลียกับผู้ดูแลเองว่าใส่ไว้ให้ทำไมในเมื่อไม่ให้ใช้...หรือใส่ล่อเอาไว้เพื่อให้คนมาใช้แล้วโดนแบนหรือโดนต่อว่าคิดกันเอาเอง

12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-3-29 14:47