Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 10148|ตอบกลับ: 26

[x2.5] QFarm 6.3 Final ภาษาไทย แก้ไขจากของพี่ Mr.Jak ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
kokoloman001 โพสต์ 2012-7-12 19:23:40 |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kokoloman001 เมื่อ 2012-7-14 15:10

อันนี้ลองแก้ดูเล่นๆนะค่ะ ถ้าติดบัคหรือมีอะไรที่ผิดพลาดก็ขออภัยด้วยค่ะ

อ้างอิงไฟล์ต้นฉบับภาษาไทยจากของพี่ Mr.Jak
////////////////////////////////////////////////////////////////

QFarm 6.3
เวอร์ชั่น: 6.3_Final_20120624TEST
ผู้พัฒนา:  phpYe.Team
เว็บบอร์ดช่วยเหลือ: http://www.phpye.com/  

//////////////////////////////////////////////////////////////

QFarm 6.3
เวอร์ชั่น: 6.3 Final 20120712
ผู้พัฒนา:  phpYe.Team
เว็บบอร์ดช่วยเหลือ: http://www.phpye.com/  

สิ่งที่เพิ่มเติมมา
1.Fish Pond(บ่อปลา) มีลูกปลาที่ปลดล็อกตอนเริ่มต้นได้ 3 ตัว แต่ติดบัคตรงที่ ผู้ดูแลระบบต้องแจกคริสตัลหรือพลอยเพื่อปลดล็อกลูกปลาอื่นๆเอง เพราะคริสตัลและพลอยจะได้มากจาก
ระบบ  Wildlife PK (แต่ยังใช้งานไม่ได้ค่ะ)(รวม Character Point)
2.นำไอเทมกลับเข้าร้านค้า: พืชธรรมดาบางส่วนที่ถูกตัดออก พืชดินแดงที่ถูกตัดออก, พืชดินดำทั้งหมด,ลูกปลาทั้งหมด,พืช VIP ที่ถูกตัดออก,และสุนัขแบบเช่ายืม
3.ส่วนในเรื่องของภาษาส่วนที่เป็นภาษาไทยยังน้อยอยู่(ใครที่แปลเพิ่มก็เอามาแบ่งปันด้วยนะค่ะ)

วิธีติดตั้งก็เหมือนเดิมค่ะ
อัพโหลดไฟล์ลงตามตำแหน่ง
แล้ว CHMOD777 โฟลเดอร์ data และไฟล์ข้างในทั้งหมด ใน โฟลเดอร์ของปลั๊กอิน QFarm ค่ะ

(ลิงค์โหลดและพาสอยู่ในไฟล์ .txt)
ขอค่าเหนื่อยซักเล็กน้อยนะค่ะ(ถูกหรือแพงไปบอกด้วยนะค่ะ เพราะพึ่งแจกครั้งแรก)
มือใหม่หัดแก้ค่ะ หากติดบัคหรือมีปัญหาก็ช่วยแจ้งมาด้วยนะค่ะ

*เพิ่มเติม
เนื่องจากไฟล์ต้นฉบับของพี่ Mr.Jak ในการให้รางวัลกับสมาชิกนั้น ให้แบบเจาะจงโดยใส่ uid ไม่ได้ เลยจำเป็นต้องเข้าไปแก้ไขในฐานข้อมูล ซึ่งยุ่งยากมาก ถ้าจะให้ในหน้าแอดมินก็ต้องให้สมาชิกทุกคนค่ะ ส่วนระบบรีเซ็ทต่างๆนั้นคลิ๊กแล้วไม่ทำงานค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
nookgerland + 1

ดูบันทึกคะแนน

joeja โพสต์ 2012-7-12 20:29:22
เจ๋งครับ ถึงว่าทำไมผมเลี้ยงปลาไม่ได้ ว่างๆจะแวะมาอุดดหนุน
pratep โพสต์ 2012-7-13 03:34:54
เปิดระบบ เลี้ยงสัตว์เพิ่ม ได้ไหมอ่าครับ อยากให้มีด้วย
oom โพสต์ 2012-7-13 09:07:12
ขอบคุณมากครับ

คุณ kokoloman001 เจ้าของกระทู้ รีบลบไฟล์ทิ้งด่วน
เพราะว่าคุณ ไม่ได้ลบไฟล์ _qsc.php ในไฟล์โฟลเดอร์ source\plugin\qqfarm\core\data ออกครับ

อาจจะเป็นอันตรายกับเว็บบอร์ดคุณได้ครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะที่เตือนพอดีมือใหม่มาก T^T  โพสต์ 2012-7-14 15:10
kanzayo โพสต์ 2012-7-13 12:48:08
ขอบคุณค่ะ แล้วจะอัพเฉพาะแพททับตัวเดิมของพี่ Mr.Jak ได้ใหมค่ะ แนะนำด้วยค่ะ

เดี๋ยวเอาไว้แก้ตัวในโปรเจ็คใหม่แปลว่าภาษา QFarm7.0 ^_^  โพสต์ 2012-7-14 14:52
ก็ได้นะค่ะ แต่ติดตรงที่ว่านัทมึนไม่รู้ว่าแก้ไฟล์ไหนไปบ้างT^T  โพสต์ 2012-7-14 14:51
Mr.Jak โพสต์ 2012-7-14 09:51:30
ขอบคุณมากนะครับ แต่แนะนำให้เขียนว่าเป็น Mod ดีกว่านะครับ
แล้วก็แจกเฉพาะไฟล์ที่แก้ไขเพิ่มเติมเข้ามาก็จะดีมากเลยครับ เพราะว่ากันคนอื่นสับสนเนาะ

ส่วนเรื่องแอดมินซีพีจะค่อยๆ เปิดไปทีละส่วนครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
kokoloman001 + 1 ขอบคุณค่ะ จะลองไปทำด.

gain5555 โพสต์ 2012-7-14 15:34:39
ขอบคุณมากๆครับ
oom โพสต์ 2012-7-14 18:20:00
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oom เมื่อ 2012-7-14 18:34
เนื่องจากไฟล์ต้นฉบับของพี่ Mr.Jak ในการให้รางวัลกับสมาชิกนั้น ให้แบบเจาะจงโดยใส่ uid ไม่ได้ เลยจำเป็นต้องเข้าไปแก้ไขในฐานข้อมูล ซึ่งยุ่งยากมาก ถ้าจะให้ในหน้าแอดมินก็ต้องให้สมาชิกทุกคนค่ะ ส่วนระบบรีเซ็ทต่างๆนั้นคลิ๊กแล้วไม่ทำงานค่ะ

ความจริงแล้วเป็นแบบนี้ครับ ผมได้ทดสอบมาแล้ว กว่าจะเจอสาเหตุได้ก็ใช้เวลาหลายชั่วโมง

สาเหตุคือ สองไฟล์นี้ห้ามแก้ไข (ต้องเป็นไฟล์ต้นฉบับ)
หรืออาจมีบางคำที่ห้ามแก้ไข

source\plugin\qqfarm\core\config\mc\itemtype.php
source\plugin\qqfarm\core\config\nc\cropstype.php

สำหรับตัวของคุณ Mr.Jak ที่ได้แจกเอาไว้ สามารถนำไฟล์ต้นฉบับมาทับก็สามารถ กำหนดค่าต่างๆ ในระบบแอดมินได้แล้ว

เช่นเพิ่มเงิน ปรับโหมดต่างๆ ครับ

แล้วมีอีกไฟล์นึง หากแก้ไขไป จะทำให้สัตว์ฟักไข่ หรือวางไข่ไม่ได้ครับ พอดีลืมว่าเป็นไฟล์ไหน จำไม่ได้ล่ะ

ท่านใด เจอบอกด้วยนะครับ

คะแนน

kokoloman001 + 1 โดนใจให้ทิป

oom โพสต์ 2012-7-14 18:46:53
oom ตอบกลับเมื่อ 2012-7-14 18:20
ความจริงแล้วเป็นแบบนี้ครับ ผมได้ทดสอบมาแล้ว กว่าจ ...
kokoloman001  เดี๋ยวเอาไว้แก้ตัวในโปรเจ็คใหม่แปลว่าภาษา QFarm7.0 ^_^
kokoloman001  ก็ได้นะค่ะ แต่ติดตรงที่ว่านัทมึนไม่รู้ว่าแก้ไฟล์ไหนไปบ้างT^T

ในโฟลเดอร์ data จะมีไฟล์
_hide.php
_init.php
_notice.php
_qsc.php
_vip.php

ให้ลบทิ้งทั้งหมดก่อนแจกครับ เมื่อเขานำไปติดตั้งระบบจะสร้างขึ้นมาให้ให้เอง
(หากไม่ลบทิ้ง คนที่นำไปติดตั้ง เมื่อติดตั้งเสร็จแล้วจะติดต่อฐานข้อมูลไม่ได้ครับ)

ส่วนโฟลเดอร์ย่อย
cron                ไฟล์ทั้งหมดในนี้ให้ลบทิ้งทั้งหมด ยกเว้นไฟล์ index.htm
friend        ไฟล์ทั้งหมดในนี้ให้ลบทิ้งทั้งหมด
logs                ไฟล์ทั้งหมดในนี้ให้ลบทิ้งทั้งหมด ยกเว้นไฟล์ index.htm
mc                ไฟล์ทั้งหมดในนี้ให้ลบทิ้งทั้งหมด ยกเว้นไฟล์ index.htm
nc                ไฟล์ทั้งหมดในนี้ให้ลบทิ้งทั้งหมด ยกเว้นไฟล์ index.htm
view                ไฟล์ทั้งหมดในนี้ให้ลบทิ้งทั้งหมด ยกเว้นไฟล์ index.htm

ที่ลบไปแค่ไฟล์ _qsc.php  โพสต์ 2012-7-15 12:04
ต้องลบด้วยรึเปล่า  โพสต์ 2012-7-15 12:03
แต่ตอนไฟล์ต้นฉบับมาของ 7.0 ไฟล์พวกนี้มันก็ติดมาด้วยนะค่ะ  โพสต์ 2012-7-15 12:03

คะแนน

kokoloman001 + 1 โดนใจให้ทิป

oom โพสต์ 2012-7-15 16:57:23
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oom เมื่อ 2012-7-15 17:01

ลบไฟล์นี้ทิ้งทั้งหมดเลยครับ เพราะเป็นแค่แคชระบบ
_hide.php
_init.php
_notice.php
_qsc.php
_vip.php

ตอนติดตั้งระบบจะสร้างขึ้นเองล่ะ เพราะว่าไฟล์จริงๆ มันอยู่ตรงนี้ครับ source\plugin\qqfarm\core\config
จะประกอบไปด้วย

_hide.php
_init.php
_notice.php
_qsc.php
_vip.php

หากท่านใดไม่มีไฟล์พวกนี้อยู่ในโฟลเดอร์ source\plugin\qqfarm\core\config

สามารถโหลดได้ที่นี่ครับ

หมายเหตุ: ตัวที่คุณ Mr.Jak ได้แจกให้ทดลองใช้ ไม่มีไฟล์พวกนี้ครับ (ติดตั้งไม่ผ่านครับ ติดต่อฐานข้อมูลบ่ได้)

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-20 19:19